• baya_baki

BLOG

Yadda ake daidaita jakar mata?

1. Daidaita gwargwadon shekaru

Mata masu shekaru daban-daban suna da ra'ayi daban-daban game da salon.Ƙarni na bayan-80s da kuma bayan 90s sun bambanta sosai.Salon daidaita jakunkuna yakamata ya fara dacewa da shekarun su, ta yadda mutane ba za su sami rashin jituwa ba.Ko da salon jakar yana da kyau, ya kamata ku fara la'akari da ko ya dace da shekarun ku.Bugu da ƙari, la'akari da ko launi na jakar ya dace da shekaru.Salon yana nunawa a cikin buƙatun ƙungiyar shekaru, wanda yawancin mutane yakamata su ji.

2. Daidaita bisa ga sana'ajakar hannu mai sarkar ruwan kasa

Sana'o'i daban-daban suna da zaɓin jaka daban-daban.Idan kun fita akai-akai, zaku iya zaɓar jaka don nishaɗi, wanda ya fi kuzari.Idan kuna buƙatar saduwa da abokan ciniki akai-akai ko ɗaukar wasu kayayyaki, zaku iya zaɓar jaka mai amfani.Ga wata ma'ana: yakamata ku sayi aƙalla jakunkuna guda biyu waɗanda ke da amfani ga aikinku, waɗanda ke da tasiri mai kyau wajen haɓaka ra'ayin wasu a kan ku.

3. A yanayi collocation na jakunkuna bisa ga yanayi ne yafi daidaituwa na launuka.Jakunkuna a lokacin rani yakamata su kasance galibi launin haske ko launi mai haske.Wannan ba zai sa mutane su ji rashin jituwa da muhalli ba, ko kuma zai sa mutane su ji daɗi.Idan kun fita da yamma da rani, za ku iya kawo launuka masu duhu daidai da yanayin, idan dai kun dace da su daidai.A cikin hunturu, ya kamata ku zaɓi ɗan ƙaramin launi mai duhu don ƙirƙirar ma'anar jituwa tare da yanayi.Spring da kaka kusan iri ɗaya ne, kawai kula da dacewa da tufafi

4. Haɗuwar haruffa

Ɗauki mata na gargajiya da na avant-garde a matsayin misali.Matan gargajiya suna ɗaukar wasu jakunkuna masu sauƙi da na zamani waɗanda suka fi dacewa, suna nuna dacewa da ma'anarsu.Za su iya zaɓar wasu jakunkuna masu launi masu ƙarfi.Matan avant-garde na iya zaɓar wasu avant-garde da na zamani don bayyana ƙarfinsu da kyawunsu da sanya su sanyaya rai.Ana ba da shawarar zaɓar nau'in tare da launuka masu haske da ƙarin samfuran gaye.Ba kome idan kun yi ado da tawaye.Hehe, kar ka yi mamaki.

5. Daidaita bisa ga lokacin

An ce ana sa tufafi daban-daban a lokuta daban-daban, amma a gaskiya, jaka iri ɗaya ne.Misali, lokacin da za ka je hira don sabon aiki, za ka yi tafiya a kan wata jakar da ba ta da kyau ka sanya ta a kan kirjinka, wanda ke sa mutane su ji rashin damuwa.A wannan lokacin, ya kamata ku ɗauki jakar fata mai ɗan ƙarfi maimakon mai launi.Idan kana son hawan dutse, ya kamata ka ɗauki jaka na yau da kullun, wanda alama ba na yau da kullun ba.Lokacin da kuke tafiya akan kasuwanci, yakamata ku zaɓi jakunkuna da tufafi daban-daban bisa ga kwastomomi daban-daban.Daidaita lokuta yana da matukar muhimmanci.Ba irin tambarin da kuke sawa ba.

6. Cewar rigar

Tufafin za a iya cewa fasaha ce, tare da jaka da tufafi gaba ɗaya.Salo da launi na iya haifar da tasiri daban-daban daga riguna.An daidaita jakunkuna da tufafi a cikin launi ɗaya, wanda zai iya haifar da jin dadi sosai.Jakunkuna da tufafi kuma na iya zama bayyanannun launuka masu bambanta, ƙirƙirar madadin hanya mai kama ido don daidaitawa.


Lokacin aikawa: Janairu-12-2023